บริโอ คลับ Honda Brio Club Thailand รีวิว ราคา ชุดแต่ง Review
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูความ แตกต่าง ในแต่ละ รุ่น ของ Honda Brio ครับ S MT, V MT, V AT  (อ่าน 23736 ครั้ง)
ThailandBrioClub
Administrator

มาแรงแซงทางโค้ง

จิตพิสัย: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:47:42 PM »

วันนี้เอาความแตกต่างของเจ้า Honda Brio ในแค่ละรุ่นมาฝากครับ มีรูปประกอบด้วย

อย่างแรกมาดูที่ราคาก่อนนะครับ

แบ่งเป็น 3 รุ่นตามนี้เลย

รุ่น V CVT 508,500 บาท Top
รุ่น V MT 469,500 บาท Spec เหมือน Top แต่เป็น เกียร์ MT
รุ่น S MT 399,900 บาท Spec ต่ำสุด และเกียร์ MT

ลองมาดูตามสเปกบ้างครับ
ดูง่ายๆครับ รูปลักษณ์และอุปกรณ์ทั้งภายในทุกอย่างในรุ่น V จะเหมือนกัน ความแต่งมีแค่เกียร์ครับ (เกียร์ Manual และ Auto) ส่วนรุ่น S หลายๆอย่างจะหายไปครับ เช่น วิทยุ, ลำโพง, กระจกหลังไฟฟ้า รวมถึงได้แค่ล้อกะทะ เท่านั้น

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:54:41 PM »

อันนี้เป็น Console ที่ถ่ายมาเทียบให้ดูนะครับ สำหรับรุ่น S ตรงส่วน Front วิทยุจะถูกปิดด้วยพลาสติกเลยครับ ไม่มั่นใจว่าแกะออกมาได้หรือป่าว ซึ่งแน่นอนว่าลำโพงทั้งหลายก็ไม่ถูกใส่เข้ามาในรุ่น S ด้วยครับ

ในที่นี้ เราจะไม่ดูเกียร์นะครับ ความแตกต่างเรื่องเกียร์ก็ตามที่ผมได้บอกไว้ที่ด้านบน

ตามสเปกบอกว่าปุ่มปรับแอร์รุ่น V จะตกแต่งด้วยเมทัลลิก แต่จากภาพแล้วยังมองไม่เห็นความต่างที่ชัดเจนครับ

รุ่น S

==================================================

รุ่น V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2011, 11:13:17 PM โดย ThailandBrioClub » บันทึกการเข้า

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 11:07:36 PM »

มาถึงตัวล้อครับ เห็นได้ชัดเลยว่าล้อกะทะของรุ่น S นั้น ไม่สวยอย่างที่สุด .. ก็ขึ้นว่าเป็นล้อกะทะแหละนะ

รุ่น S

รุ่น V

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 11:33:52 PM »

สิ่งสุดท้ายที่ถ่ายมาและเห็นได้ชัดเจนก็จะเป็นกระจกข้างสำหรับที่นั่งด้านหลังครับ ของรุ่น V จะเป็นกระจกไฟฟ้าเหมือนรถสมัยใหม่ทั่วไป ส่วนในรุ่น S จะตัดกระจกไฟฟ้าทิ้ง เพื่อลดต้นทุนในการผลิต เพราะฉะนั้นใครซื้อรุ่น S คงต้องคอยบอกให้คนนั่งหลังเกร็งมือหน่อยนะครับ อิอิ

รุ่น S

รุ่น V

หวังว่าคงเป็นประโยชน์ให้ทุกๆท่านไม่มากก็น้อยนะครับ ใครมีความคิดเห็นอะไรเพิ่มเติมก็มาคุยกันได้ครับผม
Auto@MaN

ป้ายขาวเริ่มซิ่ง

จิตพิสัย: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:16:51 PM »

อ้อๆ  เป็นเช่นนี้ นี่เอง  ขอบคุณคับ

ปล.แต่ถ้าใครที่ซื้อไป ยังไงก็แต่ง  ม๊ะต้องวอรี่เรื่องล้อเลยค๊าบ

ได้มาปุ๊ป ก็เปลี่ยนเม็กปั๊ป แค่นี้ก็หล่อแล้วค๊าบๆๆๆๆ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 12:00:24 AM โดย Auto@MaN » บันทึกการเข้า
BenZ_Za

จิตพิสัย: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:19:58 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

Test ลายเซ็นต์
vezper

มือใหม่ป้ายแดง

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 02:13:15 AM »

ไม่ชอบตำแหน่งเครื่องเสียงเลย มันแปลกๆไงไม่รุ
Auto@MaN

จิตพิสัย: 1

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 12:11:10 PM »

ไม่ชอบตำแหน่งเครื่องเสียงเลย มันแปลกๆไงไม่รุ
สงสัยเค้าไว้ให้คนนั่งข้างๆ มากกว่ามั้ง  อิอิ
Mr-Mario
Staff

จิตพิสัย: 3

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:23:36 PM »

เห็นด้วยครับ...
jirayuth

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 03:59:16 PM »

มีกระจกมองข้างและมือจับประตูด้านนอกที่ต่างกันครับ
  จองรุ่นSไว้ ไม่รู้ราคาล้อเดิมกับเครื่องเสียงกี่บาท
enter9966

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 05:46:55 AM »

สวยอ่ะ   

หมูทอดกระเทียม

mod123

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 11:20:48 PM »

หน้า: [1]
  พิมพ์